รับสมัครนิสิตเพื่อเข้าร่วมโครงการแลกเปลี่ยน ณ Chungbuk National Universityสาธารณรัฐเกาหลี ประจำปีการศึกษา 2567
รับสมัครนิสิตเพื่อเข้าร่วมโครงการแลกเปลี่ยน ณ Chungbuk National Universityสาธารณรัฐเกาหลี ประจำปีการศึกษา 2567 ![⭐️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb4/1/16/2b50.png)
เพื่อให้นิสิตมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรผได้มีโอกาสไปศึกษาภาษา
และวัฒนธรรมเกาหลี รวมทั้งเพิ่มพูนประสบการณ์ในการเรียนรู้สิ่งใหม่ที่เป็นประโยชน์ สามารถนำกลับมาพัฒนาตนเองด้านการศึกษาและการดำรงชีวิตประจำวันให้มีคุณภาพยิ่งขึ้น
รายละเอียด ดังนี้ ![⬇️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t20/1/16/2b07.png)
![⬇️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t20/1/16/2b07.png)
1. จำนวนรับสมัคร 25 คน
2. ระยะเวลาศึกษา เดือนกันยายน 2567 ถึง เตือนธันวาคม 2567 หรือ เดือนมิถุนายน 2568
3. การรับสมัคร วันที่ 9 - 22 เมษายน 2567 ที่ห้องสาขาภาษาเกาหลี คณะมนุษยศาสตร์ (ห้อง244)